Chủ tịch Vietbank đã mua thành công 7 triệu cổ phiếu VBB như đăng kí trước đó vào ngày 10/1. Chủ tịch HĐQT Ngân hàng TMCP Việt Nam Thương Tín (VietBank, Mã: VBB) - ông Dương Nhất Nguyên thông báo đã mua thành công 7 triệu cổ phiếu VBB đăng ký trước đó vào ngày 10/1, với mục đích gia tăng tỷ lệ sở hữu.
>> Chủ tịch Vietbank đăng ký mua 7 triệu cổ phiếu VBB
Sau giao dịch, Chủ tịch HĐQT VietBank tăng tỷ lệ sở hữu tại ngân hàng từ 3,36% lên 4,83%, tương ứng với hơn 23 triệu cổ phiếu.
Kết thúc phiên giao dịch 10/1, cổ phiếu VBB đóng cửa ở mức 11.400 đồng/cp. Ước tính với mức giá này, Chủ tịch cần chi gần 80 tỷ đồng để hoàn tất giao dịch.
Chủ tịch VietBank - ông Dương Nhất Nguyên |
Như vậy, so với kế hoạch 960 tỷ đồng lãi trước thuế được đề ra cho cả năm, Vietbank mới thực hiện được gần 44% sau 9 tháng đầu năm nay.
>> Vietbank (VBB) chào bán trái phiếu ra công chúng đợt 3
![VBB: Chủ tịch Vietbank chi gần 80 tỷ đồng gom 7 triệu cổ phiếu VBB](https://d52-invdn-com.investing.com/content/pic4ec2633ebcef5363f3ffe4f9f3cb00dd.png)