![](https://i-invdn-com.akamaized.net/content/pic8452bfdef701cf9079a9907fb5cd876a.jpg)
Vertex Ventures sẽ đầu tư vào nền tảng giao dịch tiền điện tử Binance để thành lập một sàn giao dịch fiat-crypto tại Singapore. Vertex là một công ty con của Temasek Holdings, và cũng là một quỹ đầu tư mạo hiểm lâu đời nhất Đông Nam Á.
Thông tin chi tiết về quan hệ đối tác Trong một thông cáo báo chí từ Accesswire được công bố hôm thứ 3, ngày 23/10, mạng lưới Vertex Ventures đã thông báo về mối quan hệ đối tác chiến lược với Binance để triển khai Binance Singapore. Theo Bloomberg, chi tiết tài chính của thỏa thuận này không được công khai, nhưng quan hệ đối tác có liên quan đến Vertex Ventures Trung Quốc, Vertex Ventures Đông Nam Á & Ấn Độ, và Binance.
Quan hệ đối tác muốn tạo ra một nền tảng giao dịch fiat-crypto ở Singapore sẽ ra mắt trước cuối năm 2018. Ngoài Singapore, Vertex cũng muốn liên kết với Binance để thiết lập những nền tảng tương tự trên khắp Đông Nam Á.
Đối với Binance, khoản đầu tư này giúp thúc đẩy hoạt động của công ty vào Singapore và các nơi khác trong khu vực. Bình luận về vấn đề này, CFO của Binance cho biết:
“Vertex có một đội ngũ chuyên gia đầu tư giàu kinh nghiệm trong khu vực và có những thành tựu lớn trong việc hỗ trợ các công ty khởi nghiệp sáng tạo giải quyết các vấn đề thực tiễn ở thế giới thực. Chúng tôi mong muốn xây dựng hệ sinh thái Blockchain và làm việc với tất cả các bên liên quan ở Singapore để hỗ trợ sự đổi mới liên tục trong lĩnh vực fintech tại địa phương.”Binance Singapore sẽ tuân thủ chính sách KYC và chống rửa tiền (AML) nghiêm ngặt của quốc gia này. Nói về việc đầu tư vào Binance, Quản lý đối tác tại Vertex Ventures Đông Nam Á & Ấn Độ, Joo Hock Chua chia sẻ:
“Binance tập trung không ngừng vào việc phát triển những nền tảng với công nghệ mạnh mẽ, mức độ bảo mật cao nhất và tập trung tuyệt đối vào dịch vụ khách hàng. Chúng tôi mong được làm việc với Changpeng Zhao và đội ngũ của ông để thúc đẩy sự đổi mới trong lĩnh vực đồng thời xây dựng được một nền tảng chuẩn mực và bền vững tại Singapore.”Doanh nghiệp tiền điện tử đang nổi lên ở Singapore Việc Binance thiết lập một sàn giao dịch ở đảo quốc sư tử chỉ là diễn biến mới nhất trong một loạt những phát triển liên quan đến tiền điện tử tại Singapore – quốc gia đang nhanh chóng trở thành một trung tâm cho công nghệ mới nổi ở khu vực Đông Nam Á. Trước đó, đầu tháng 10, CafeBitcoin đã đưa tin về sự ra mắt của một sàn giao dịch tiền điện tử đầu tiên của khu vực Đông Nam Á với tên gọi EurekaPro.
- Chi tiết: EurekaPro – Sàn giao dịch fiat-crypto đầu tiên của Đông Nam Á sẽ được ra mắt tại Singapore!
Xem thêm:
- Binance chuẩn bị tung ra sàn giao dịch crypto-fiat ở Singapore
- Singapore có thể là quốc gia đầu tiên hoàn toàn đón nhận tiền điện tử!
- Cập nhật tin tức nhanh chóng tại CafeBitcoin!
- Tham gia Chatbox Cafebitcoin tại https://t.me/cafebitcoinchat
The post Cập nhật: Binance sẽ hợp tác với gã khổng lồ đầu tư mạo hiểm Đông Nam Á để triển khai sàn giao dịch fiat-crypto ở Singapore appeared first on Cafebitcoin.info.