Đối tượng đã cho nhiều người trên địa bàn huyện Ninh Giang vay với mức lãi suất "cắt cổ", từ 146%/năm đến 365%/năm. Tài chính Ngân hàngHải Dương: Khởi tố đối tượng cho vay lãi nặng đến 365%/nămMinh Nguyệt • {Ngày xuất bản}Đối tượng đã cho nhiều người trên địa bàn huyện Ninh Giang vay với mức lãi suất "cắt cổ", từ 146%/năm đến 365%/năm.
Ngày 29/1, theo thông tin từ Công an tỉnh Hải Dương, Cơ quan Cảnh sát Điều tra Công an huyện Ninh Giang vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can một đối tượng về tội “Cho vay lãi nặng trong giao dịch dân sự”.
Trước đó, qua công tác nắm tình hình, Công an huyện Ninh Giang phát hiện đối tượng Vũ Duy Trường (sinh năm 1990, hộ khẩu thường trú tại xã Tân Quang, huyện Ninh Giang, tỉnh Hải Dương) cho nhiều người trong địa bàn huyện vay tiền với mức lãi suất cho vay vượt quá quy định của pháp luật.
Đối tượng Vũ Duy Trường |
Ngày 18/01/2024 Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an huyện Ninh Giang ra Quyết định khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Vũ Duy Trường về tội Cho vay lãi nặng trong giao dịch dân sự theo quy định tại khoản 1, Điều 201, Bộ luật Hình sự.
Hiện vụ án đang được tiếp tục điều tra làm rõ để xử lý theo quy định.
>> 7 đối tượng 10X chiếm đoạt gần 8 tỷ đồng nhờ chiêu trò 'phổ biến' này
![Hải Dương: Khởi tố đối tượng cho vay lãi nặng đến 365%/năm](https://d52-invdn-com.investing.com/content/picb058d9af0d8796fc2f1e1bd716739af1.jpg)