Theo Lan Nha
Investing.com - Theo báo cáo của Moody's Analytics, Trung Quốc đã vượt qua Đức để trở thành nhà xuất khẩu ô tô lớn thứ hai thế giới và hiện đang trên đường vượt qua Nhật Bản để trở thành nhà xuất khẩu hàng đầu.
Nhu cầu tăng cao đối với xe điện đã khiến xuất khẩu ô tô tổng thể từ Trung Quốc vượt quá mức trước đại dịch.
Trong nửa đầu năm 2023, doanh thu xuất khẩu xe điện của Trung Quốc đã tăng gấp đôi so với cùng kỳ năm ngoái. Để so sánh, xuất khẩu ô tô tổng thể từ Nhật Bản và Thái Lan - bao gồm cả phương tiện truyền thống và xe điện - vẫn chưa thấy sự trở lại mức trước đại dịch.
Trung Quốc tự hào có lợi thế cạnh tranh trong sản xuất pin lithium-ion, điều mà Moody’s cho là yếu tố mang lại lợi thế cho các nhà sản xuất ô tô của họ khi nói đến chi phí sản xuất xe điện.
Theo dự đoán của Moody, Trung Quốc sản xuất hơn một nửa nguồn cung lithium của thế giới, nhờ chi phí lao động thấp so với các đối thủ Nhật Bản và Hàn Quốc. Trung Quốc cũng tự hào có hơn một nửa công suất tinh luyện kim loại của thế giới.
Thực tế là tốc độ Trung Quốc nắm bắt các công nghệ mới trong ngành công nghiệp ô tô là vô cùng nhanh nhạy. Do đó, một số công ty ô tô lớn nhất thế giới đã thành lập cơ sở sản xuất tại Trung Quốc, trong đó có Tesla (NASDAQ:TSLA).
Tuy nhiên, Moody’s lưu ý rằng các thương hiệu nước ngoài không làm lu mờ các thương hiệu địa phương như Chery và SAIC.