Vòng chung kết cuộc thi SHB (HM:SHB) Icon diễn ra từ ngày 06 – 10/11 với Top 35 thí sinh là những “banker chính hiệu” đến từ SHB. Tài chính Ngân hàngRạng ngời tài sắc "nam thanh - nữ tú” SHB trong vòng chung kết SHB IconHồ Nga • {Ngày xuất bản}Vòng chung kết cuộc thi SHB Icon diễn ra từ ngày 06 – 10/11 với Top 35 thí sinh là những “banker chính hiệu” đến từ SHB.
Trong dịp kỷ niệm 30 năm thành lập ngân hàng, SHB đã triển khai chuỗi chương trình nội bộ với đa dạng các hoạt động nhằm chào mừng cột mốc vô cùng quan trọng trong lịch sử hình thành và phát triển. Trong đó, SHB Icon là một trong những cuộc thi thu hút được sự quan tâm và tham gia của đông đảo cán bộ nhân viên SHB là những nam thanh, nữ tú, đại diện cho thế hệ tương lai của SHB.
Tại SHB Icon, các bạn trẻ SHB có cơ hội được giao lưu, gắn kết và phát triển bản thân, khẳng định những giá trị tốt đẹp của mình để có cơ hội trở thành những gương mặt đại diện cho các sản phẩm, dịch vụ của SHB. Các thí sinh trải đã qua nhiều vòng thi bao gồm sơ khảo, chung khảo tại mỗi miền trước khi vào bán kết và chung kết toàn quốc.
Trong vòng chung kết, các thí sinh được tham gia những hoạt động thiết thực, ý nghĩa như tập luyện ứng xử, catwalk, chụp hình, tham gia các hoạt động cộng đồng, từ thiện, sinh hoạt tại nhà chung… để hướng tới những giá trị Chân – Thiện – Mỹ theo hệ giá trị văn hóa 6 cốt lõi của SHB là Tâm – Tin – Tín – Tri – Trí – Tầm.
Ngay trong ngày đầu tiên của Vòng chung kết, Top 35 thí sinh xuất sắc nhất đã có cơ hội được rèn luyện khả năng ứng xử và bản lĩnh sân khấu với Hoa hậu Việt Nam 2016 Đỗ Mỹ Linh. Sau buổi training, Hoa hậu Đỗ Mỹ Linh cho biết cô rất bất ngờ với sự thông minh và tài năng, cùng phong thái tự tin, khả năng ăn nói, sự năng động của các bạn trẻ SHB.
Chia sẻ về lý do tổ chức cuộc thi SHB Icon mang tính nội bộ nhưng lại có rất nhiều vòng thi và nhiều hoạt động ý nghĩa không kém các cuộc thi chuyên nghiệp, ông Đỗ Quang Vinh – Phó Chủ tịch HĐQT kiêm Phó Tổng Giám đốc SHB – Trưởng Ban Tổ chức Chuỗi chương trình kỷ niệm 30 năm thành lập SHB “Từ Tâm vươn Tầm” cho biết: “Với SHB, con người là yếu tố quan trọng nhất, quyết định đến sự thành công của ngân hàng, đặc biệt, trong giai đoạn SHB đang bứt tốc, chuyển đổi mạnh mẽ và toàn diện, nguồn nhân lực trẻ sẽ là một trong những lực lượng nòng cốt góp phần đưa SHB tiến xa hơn trong tương lai. Do đó, chúng tôi không ngần ngại, đầu tư những sân chơi, không gian phù hợp để cán bộ nhân viên tìm thấy sự gắn kết bền chặt với đồng nghiệp và với SHB. Bên cạnh đó, các chương trình nội bộ, còn là dịp để các cán bộ nhân viên SHB có cơ hội được giải tỏa căng thẳng, từ đó, có thể nâng cao năng suất, hiệu quả hoạt động, cũng như gia tăng chỉ số hạnh phúc. Người lao động hạnh phúc, gắn bó lâu dài với ngân hàng, SHB sẽ phát triển bền vững”.
SHB Icon là cuộc thi tìm kiếm gương mặt đại diện thương hiệu nằm trong khuôn khổ Chuỗi hoạt động nội bộ “Từ Tâm vươn Tầm” kỷ niệm 30 năm thành lập SHB. Chuỗi hoạt động bao gồm đa dạng các chương trình: SHB Sport, SHB Shine, SHB Icon, SHB Family, “Từ tâm dụng trí”, Đại lễ kỷ niệm 30 năm thành lập SHB “Chuyện kể từ Tâm”,… Các cuộc thi về tài năng, sắc đẹp, trí tuệ và chuyên môn nghiệp vụ của SHB đã thể hiện hình ảnh con người SHB toàn diện và tỏa sáng, hội tụ đủ 06 giá trị văn hóa cốt lõi “Tâm – Tin – Tín – Tri – Trí – Tầm”. |
![Rạng ngời tài sắc](https://d52-invdn-com.investing.com/content/pic6e590f44e15ff58bc2944c0877644b3c.png)